Abin da ake kira VoNR na Labaran Sadarwar Duniya na Sadarwa (CWW) shine ainihin sabis na kiran murya bisa tsarin IP Multimedia System (IMS) kuma yana ɗaya daga cikin hanyoyin fasahar sauti da bidiyo na 5G.Yana amfani da fasahar samun damar NR ta 5G (Radiyon gaba) don sarrafa murya ta Intanet Protocol (IP).
A taƙaice, VoNR shine ainihin sabis na kira wanda ke amfani da cibiyoyin sadarwar 5G gabaɗaya.
A cikin yanayin fasahar VoNR har yanzu ba ta girma ba, ba za a iya samun muryar 5G ba.Tare da 5G VoNR, masu aiki za su iya ba da sabis na murya mai inganci ba tare da dogaro da hanyoyin sadarwar 4G ba.Masu amfani kuma za su iya amfani da murya don mu'amala a kowane lokaci a cikin duniyar da komai ya haɗa.
Don haka, wannan labarin yana nufin cewa wayoyin hannu masu sanye da MediaTek's 5G SoC sun sami nasarar kiran murya da bidiyo na 5G a karon farko, kuma ƙwarewar kira mai inganci dangane da ainihin hanyar sadarwar 5G mataki ɗaya ne kusa da masu amfani.
A zahiri, manyan masana'antun guntu na 5G da yawa sun himmatu don tallafawa ayyukan fasahar VoNR.A baya can, Huawei da Qualcomm sun ba da sanarwar cewa 5G SoCs ɗin su sun yi nasarar aiwatar da VoNR akan wayoyin hannu.
VoNR ba kawai sauƙaƙe aiwatar da sabis na fasahar kiran murya da kiran bidiyo ba ne, amma ƙarin alamar cewa masana'antar 5G tana fuskantar sabbin canje-canje a ƙarƙashin shekarar farko ta 5G da sabuwar cutar kambi.
A zahiri, VoNR ita ce kawai sabis ɗin fasahar kiran murya da kiran bidiyo bisa tsarin gine-ginen 5G SA.Idan aka kwatanta da sabis na kiran farko, yana magance yawancin matsalolin da suka wanzu a fasahar muryar sadarwar da ta gabata, kamar aikin tashar sadarwa, hoto da bidiyo mai duhu, da sauransu.
A lokacin sabuwar annobar kambi, tarho ta wayar tarho ya zama al'ada.A ƙarƙashin tsarin gine-ginen 5G SA, sadarwar VoNR kuma za ta kasance cikin sauri da aminci fiye da mafita na yanzu.
Sabili da haka, mahimmancin VoNR shine cewa ba kawai sabis na fasaha na kiran murya ba ne a ƙarƙashin 5G SA, har ma mafi aminci, abin dogara, da kuma santsin sabis na fasahar sadarwar murya a ƙarƙashin hanyar sadarwar 5G.
Lokacin aikawa: Afrilu-16-2020